สรุปผลการแข่งขันโตเกียวโอลิมปิก Tokyo Olympic 2020 ของนักกีฬาไทย

ครั้งนี้พวกเรานั่งทำตารางสรุปผลการแข่งขัน Olympic ของนักกีฬาไทย ที่งานมาฝากเพื่อนๆ ค่ะ แต่เนื่องจากเป็นการดูสดและนั่งทำสรุปผลการแข่งขันเอง อาจมีตกหล่นบ้างบางแมทช์ ถ้าเพื่อนๆ เจอที่ตกหล่นก็สามารถส่งข้อความแจ้งเราได้ที่เพจ Chill Chill Trip นะคะ ว่าแล้วก็ไปดูผลการแข่งขันกันค่ะ

สารบัญ

  1. 06/08/2021
  2. 05/08/2021
  3. 04/08/2021
  4. 03/08/2021
  5. 02/08/2021
  6. 01/08/2021
  7. 31/07/2021
  8. 30/07/2021
  9. 29/07/2021
  10. 28/07/2021
  11. 27/07/2021
  12. 26/07/2021
  13. 25/07/2021
  14. 24/07/2021

07/08/2021

กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R4TAVATANAKIT PattyScore 68 (อันดับที่ 23)
กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R4JUTANUGARN AriyaScore 72 (อันดับที่ 43)

06/08/2021

กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R3TAVATANAKIT PattyScore 69
กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R3JUTANUGARN AriyaScore 69

05/08/2021

กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R2TAVATANAKIT PattyScore 71
กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R2JUTANUGARN AriyaScore 67
มวยWomen’s Light (57-60kg) Semifinal 1SEESONDEE Sudapornแพ้

04/08/2021

Canoe SprintWomen’s Canoe Single 200m Heat 3THIANGKATHOK Orasaอันดับที่ 5
Canoe SprintWomen’s Canoe Single 200m Quarterfinal 1THIANGKATHOK OrasaEliminated
กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R1TAVATANAKIT PattyScore 71
กอล์ฟWomen’s Indivisual Stroke Play R1JUTANUGARN AriyaScore 77

03/08/2021

มวยWomen’s Light (57-60kg) Quarterfinal 2SEESONDEE Sudapornชนะ

02/08/2021

ยิงปืน25mm Rapid Fire Pistol Men Stage 2PHURIHIRANPHAT Isaranuudomอันดับที่ 20

01/08/2021

ขี่ม้าEventing – Cross CountryPITAKANONDA WeerapatEliminated
ขี่ม้าEventing – Cross CountryCHAVATANONT ArinadthaEliminated
ขี่ม้าEventing – Cross CountryThaiอันดับที่ 15
มวยWomen’s Fly (48-51kg) Quarterfinal 1JITPONG Jutamasแพ้
ยิงปืน25mm Rapid Fire Pistol Men Stage 1PHURIHIRANPHAT Isaranuudomอันดับที่ 14
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R4CHAROENKUL GunnScore 67 (อันดับที่ 45)
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R4JANEWATTANANOND JazzScore 68 (อันดับที่ 27)

31/07/2021

ขี่ม้าDressage – Individual Day 2PITAKANONDA Weerapatอันดับที่ 51
ขี่ม้าDressage – Individual Day 1CHAVATANONT Arinadthaอันดับที่ 57
ขี่ม้าDressage – Team Day 1Thaiอันดับที่ 14
กรีฑาWomen’s Discus ThrowINSAENG Subenratอันดับที่ 12
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R2CHAROENKUL GunnScore 71
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R2JANEWATTANANOND JazzScore 71
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R3CHAROENKUL GunnScore 72
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R3JANEWATTANANOND JazzScore 71

30/07/2021

ขี่ม้าDressage – Individual Day 1PITAKANONDA Weerapatอันดับที่ 35
ขี่ม้าDressage – Individual Day 1CHAVATANONT Arinadthaอันดับที่ 40
ขี่ม้าDressage – Team Day 1Thaiอันดับที่ 15
ยิงปืน25mm Pistol WomenPRUCKSAKORN Tanyapornอันดับที่ 10
มวยWomen’s Light (57-60kg) Round of 16SEESONDEE Sudapornชนะ
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 09CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 35
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 10CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 34
แบดมินตันWomen’s Singles QuarterfinalINTANON Ratchanokแพ้
ว่ายน้ำWomen’s 50m FreestyleSRISA – ARD Jenjiraอันดับที่ 7
กรีฑาMen’s 10,000mTUNTIVATE Kieranอันดับที่ 23
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R1CHAROENKUL GunnScore 71
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke Play R1JANEWATTANANOND JazzScore 64

29/07/2021

แบดมินตันWomen’s Singles Round of 16INTANON Ratchanokชนะ
แบดมินตันWomen’s Singles Round of 16ONGBAMRUNGPHAN Busananแพ้
Cycling BMX RacingWomen Quarterfinals Run 1KITWANITSATHIAN Chutikanอันดับที่ 6
มวยWomen’s Fly (48-51kg) Round of 16JITPONG Jutamasชนะ
ยิงปืน25mm Pistol WomenPRUCKSAKORN Tanyapornอันดับที่ 13
ยิงปืนTrap Women Day 2SRESTHAPORN Savateอันดับที่ 17
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 07CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 29
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 10KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 17
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 11KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 18
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 12KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 15
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 10PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 11PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 12PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke PlayCHAROENKUL GunnScore 71
กอล์ฟMen’s Indivisual Stroke PlayJANEWATTANANOND JazzScore 71
ว่ายน้ำMen’s 100m ButterflyWONGCHAROEN Navaphatอันดับที่ 6

28/07/2021

แบดมินตันWomen’s Singles Group NINTANON Ratchanokชนะ
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 07PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 07KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 20
แบดมินตันMixed Doubles Quarter FinalPUAVARANUKROH Dechapol / TAERATTANACHAI Sapsireeแพ้
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 08PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 21
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 08KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 16
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 09PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 09KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 15
ยิงปืนTrap Women Day 1SRESTHAPORN Savateอันดับที่ 2
ว่ายน้ำWomen’s 100m FreestyleSRISA – ARD Jenjiraอันดับที่ 3
มวยMen’s Feather (52-57kg) Round of 16BUTDEE Chatchai-Dechaชนะ
แบดมินตันMen’s Singles Group KWANGCHAROEN Kantaphonแพ้

27/07/2021

เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 05CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 38
มวยWomen’s Light (57-60kg) Round of 32SEESONDEE Sudapornชนะ
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 06CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 37
แบดมินตันWomen’s Singles Group DONGBAMRUNGPHAN Busananชนะ
แบดมินตันWomen’s Doubles Group DKITITHARAKUL Jongkolphan / PRAJONGJAI Rawindaแพ้
ปิงปองWomen’s Single Round of 16SAWETTABUT Suthasiniแพ้
มวยWomen’s Fly (48-51kg) Round of 32JITPONG Jutamasชนะ

26/07/2021

แบดมินตันMixed Doubles Group BPUAVARANUKROH Dechapol / TAERATTANACHAI Sapsireeแพ้
ยิงปืนSkeet Women Day 2IMPRASERTSUK Isarapaอันดับที่ 4
ยิงปืนSkeet Women Day 2JIEWCHALOEMMIT Sutiyaอันดับที่ 11
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 04KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 17
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 05KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 19
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 06KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 14
ปิงปองWomen’s Single Round 3PARANANG Orawanแพ้
ปิงปองWomen’s Single Round 3SAWETTABUT Suthasiniชนะ
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 03CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 36
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 04PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 04CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 32
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 05PHONOPPHARAT NatthaphongDNF
ยิงปืนSkeet Women FinalIMPRASERTSUK Isarapaอันดับที่ 4
ว่ายน้ำMen’s 200m ButterflyWONGCHAROEN Navaphatอันดับที่ 4
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 06PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 22

25/07/2021

ยิงปืน10m Air Pistol WomenPRUCKSAKORN Tanyapornอันดับที่ 22
ยิงปืน10m Air Pistol WomenYANGPAIBOON Naphaswanอันดับที่ 39
เรือพายLightweight Men’s Double Sculls Repechage 1Thailandอันดับที่ 6
แบดมินตันWomen’s Doubles Group DKITITHARAKUL Jongkolphan / PRAJONGJAI Rawindaแพ้
มวยWomen’s Fly (48-51kg) Round of 32JITPONG Jutamasชนะ
ยูโดWomen -52kg Round of 32WARASIHA Kachakornแพ้
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 01PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
แบดมินตันMixed Doubles Group BPUAVARANUKROH Dechapol / TAERATTANACHAI Sapsireeชนะ
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 01CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 27
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 02PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 24
เรือใบMen’s Windsurfer RS:X Race 03PHONOPPHARAT Natthaphongอันดับที่ 25
เรือใบWomen’s One Person Dinghy Laser Radial Race 02CHANYIM Kamolwanอันดับที่ 32
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 01KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 10
Cycling RoadWomen’s Road RaceMANEEPHAN JutatipDNF
ปิงปองWomen’s Single Round 2PARANANG Orawanชนะ
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 02KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 20
เรือใบWomen’s Windsurfer RS:X Race 03KAEWDUANG-NGAM Siriponอันดับที่ 10
ปิงปองWomen’s Single Round 2SAWETTABUT Suthasiniชนะ
แบดมินตันWomen’s Singles Group NINTANON Ratchanokชนะ
ยิงปืนSkeet Women Day 1IMPRASERTSUK Isarapaอันดับที่ 5
ยิงปืนSkeet Women Day 1JIEWCHALOEMMIT Sutiyaอันดับที่ 13
แบดมินตันMen’s Singles Group KWANGCHAROEN Kantaphonชนะ

24/07/2021

แบดมินตันWomen’s Singles Group DONGBAMRUNGPHAN Busananชนะ
แบดมินตันWomen’s Doubles Group DKITITHARAKUL Jongkolphan / PRAJONGJAI Rawindaแพ้
แบดมินตันMixed Doubles Group BPUAVARANUKROH Dechapol / TAERATTANACHAI Sapsireeชนะ
มวยWomen’s Welter (64-69kg) Round of 32MANIKON Baisonชนะ
มวยMen’s Feather (52-57kg) Round of 32BUTDEE Chatchai-Dechaชนะ
เรือพายLightweight Men’s Double Sculls Heat 1Thailandอันดับที่ 6
ปิงปองWomen’s Single Round 1PARANANG Orawanชนะ
เทควันโดWomen -49kg Round of 16WONGPATTANAKIT Panipakชนะ
เทควันโดMen -58kg Round of 16SAWEKWIHAREE Ramnarongชนะ
เทควันโดWomen -49kg QuarterfinalWONGPATTANAKIT Panipakชนะ
เทควันโดMen -58kg QuarterfinalSAWEKWIHAREE Ramnarongแพ้
เทควันโดWomen -49kg SemifinalWONGPATTANAKIT Panipakชนะ
เทควันโดMen -58kg RepechageSAWEKWIHAREE Ramnarongแพ้
เทควันโดWomen -49kg Gold Medal ContestWONGPATTANAKIT Panipakเหรียญทอง
  1. 1 เฟอเรท (Ferret) วิธีเลี้ยง อาหาร นิสัยของเจ้าเฟอเรทที่มาพร้อมกับความซุกซนอันแสนน่ารัก
  2. 2 ปลาหมาน้ำ หมาน้ำ หรือเจ้าปลาตีนเม็กซิโก – ซาลาแมนเดอร์ มาทำความรู้จักสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำกันเถอะ
  3. 3 กระรอกบิน ชูก้า ไกลเดอร์ (Sugar glider) มารู้จักนิสัย ราคา การเลี้ยงดู อาหาร ตากลมแบ๊วแสนน่ารักแต่นิยมการผาดโผน
  4. 4 ลิงมาโมเสท Marmoset อาหาร การเลี้ยง สิ่งที่ควรรู้ก่อนเลี้ยงเจ้าลิงตัวเล็ก ที่มีขนาดแค่500 – 700 กรัม
  5. 5 รีวิว สูตรเค้กอกไก่ โฮมเมด สำหรับน้องหมา ทำง่าย ใช้วัตถุดิบแค่ 3 อย่าง